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Mpendwa mshirika katika maombi, 
 
Nimetiwa moyo mkuu sana wiki hii kujua kuwa tunapokatishwa tamaa, mioyo yetu inaweza kupata 
pumziko kwa Mungu tunapoyapata matumaini kupitia kwake (Zaburi 62:5). 
 
Tunaweza kumkabidhi hofu zetu zote na kutiwa moyo kutokana na ukweli kuwa hakuna 
lisilowezekana kwa Mungu (Luka 1:37). Tunapokuja pamoja kuomba, sauti zetu zinaufikia moyo wa 
Mungu na tunapokea ujasiri wa kukabiliana na matatizo yetu, upinzani na magumu yote. 
 
Kwa maombi, maisha yetu yanaguswa na kuponywa.Hizi hapa ni baadhi ya shuhuda kutoa Msumbiji: 
 
“Nilipoanza kuomba, nilifikiri sitafikia mwisho, lakini Mungu alikuwa pamoja na mimi. Maombi 
yangu nikuiona familia yangu ikiwa na amani. Nilipokuwa naendelea na maombi, binti yangu akaja 
nyumbani na kumuomba baba yake msamaha kutokana na jambo lililowatenganisha. Kwa namna 
hii, nikaiona nguvu ya maombi.” 
 
Hakuna mwenye nguvu za Mungu ila tunapoomba, Mungu anaweza kufanya kazi yake ya miujiza 
kupitia maombi yetu.” 
 
Tunapokusanyika ulimwenguni kuwaombea dada zetu wa Angola na Msumbiji, tukumbuke jinsi 1 
Samueli 1,Mungu aliyasikia maombi ya Hannah.Alikuwa amekata tamaa,ameudhika na mwenye 
uhitaji mkubwa wa mtoto. “Katika uchungu wake Hannah akamuomba MUNGU, akilia sana” (1 
Samueli 1:10). 
 
Tukumbuke kuwa hata tuchukie na kukatishwa tamaa kwa kiwango gani, Mungu yupo karibu na 
anasikia maombi yetu. Kuomba kila siku pamoja na maelfu ya wanawake ulimwenguni hutuletea 
umoja na nguvu iliyopo ndani ya mwili wa Kristo. 
 
Asante kwa kujitoa na kutenga muda wa kuinua sauti yako katika maombi. Uamini leo kuwa Mungu 
anasikia maombi yako na takujibu kwa njia yake iliyo bora kwa kwa wakati unaofaa. 
 
“Huu ndio ujasiri tulionao wa kumuendea Mungu: kwamba tukimuomba kitu kulingana na uhitaji 
wake, anatusikia – lolote tuliombalo – tunajua kuwa tunacho kile tulichokiomba” (1 Yohana 5:14). 
 
Katika yeye, mioyo yetu inashangilia, 
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Shuhuda za Msumbiji: 

Unapomuamini Mungu, atakutumia uwe mikono yake. Ndoa yangu ilikuwa mgogoro, lakini nikaanza 
kumuomba Mungu auteke moyo wa mume wangu. Najua ilinichukua muda mrefu kwa Bwana 
kuumiliki moyo wa mume wangu na kuulanisha moyo wangu kwanza. Ushauri wangu kwa dada 
zangu ni kwamba tunapokuwa na matatizo tuwe wavumilivu na Mungu atatupa jibu zuri. 

Nitaelezea kinachoendelea kwenye maisha yangu dada zangu. Mimi ni mtoto wa tatu kuzaliwa kwa 
wazazi wangu. Nilipovunja ungo, baba yangu alinifanya niolewe na mtu aliyekuwa mganga wake. 
Nilikuwa mke wa nne na nikaambiwa hakuna kwenda kanisani. Nina watoto watano kwenye ndoa 
hii, na nilitamani kuwaona wakiondoka kwenye mateso haya. Kuna wakati nilikuwa naomba kwa siri 
maana mume wangu alikuwa akinikuta naomba, ananipiga.  Halafu siku moja, mtoto wangu wa 
kwanza akawa na rafiki aliyempeleka kanisani. Huyo rafiki alikuja nyumbani kwetu na kumuomba 
mume wangu amruhusu kijana wangu awe sehemu ya huduma ya vijana kanisani kwao. Kwa siku 
mbili nililia kwa hofu kwamba kijana wangu ataadhibiwa. Lakini mume wangu akaniomba kama 
mama wa mtoto niwe naenda naye kila jumapili ili nidhibiti nyendo zake. Nikafikiri kuwa si kweli 
kwamba hili lilikuwa linafanyika, kwamba Mungu alikuwa ananiruhusu mimi na kijana wangu 
kufanya kile nilichokitamani kwa muda mrefu sana. Mungu anaishi. Sasa naweza kusema mimi ni 
mkristo, na nimejiunga na huduma ya Project Hannah. Omba pamoja na mimi ili siku moja niione 
familia yangu ikiwa kanisani.  

Nilipoolewa, sikujua mwanzoni kuwa mume huyu alikuwa anatumia madawa ya kulevya. Alikuwa 
anajifanya kuishi kama mkristo. Baada ya muda, akaanza kuniumiza – hadi tukatengana. Nikawa 
mwanamke anayeteseka. Kisha nikakisikia kipindi cha Wanawake wa Matumaini kwenye redio. 
Baada ya mwaka mmoja ya kuvisikiliza vipindi hvi, nikaanza kuwapigia simu waandaaji ili niweze 
kuwa sehemu ya familia hii. Mwaka jana nikaanza kukutana na wanawake wengine waliokuwa 
wanamkabidhi Mungu shida na matatizo yao. Ilikuwa vigumu sana kuwashirikisha shida zangu, lakini 
siku moja nikajiona nakaukiwa kutokana na umaskini uliokuwepo nyumbani kwangu. Nina mtoto 
mmoja. Hivi sasa mimi ni mtu mpya. Nina matumaini kuwa mizigo yangu yote niliyomuachia Mungu 
itakuwa miepesi. Sasa hivi nafanya kazi, ya huduma za nyumbani na pia namtunza mwanangu mzuri 
mdogo. Mungu anayajua maisha yangu na analo kusudi kwa ajili yangu. 

 Shuhuda za Angola: 

Mwanamke aliyenyanyaswa kwa miaka 15 na kudhihakiwa kuwa ni tasa alijiunga na kikundi cha 
maombi cha Project Hannah mwaka 2013. Kwa kuvisikiliza vipindi,kufunga,kuomba na kushirikisha, 
Mungu akajibu maombi yake na kumponya. Sasa ameshabeba mimba na ana mtoto wa miezi miwili. 

Asante Mungu! Niliwashirikisha watu wa kikundi cha maombi cha kanisani mwangu kuhusu ugonjwa 
uliomuandama mwanangu kwa muda wa miezi saba. Alikuwa anatapika kila alipokula au kunywa. 
Kwa neema na rehema ya Mungu amepona na amempokea Yesu. 

Mratibu wa Project Hannah Angola alitembelea kituo cha El Bethel Center, kinachowahifadhi vijana 
50 na watoto wa mtaani wachache. Mwezi uliofuatia, wanawake wa Project Hannah wakatembelea 
kituo hicho cha El Bethel Center na kuwapelekea vitu vya matumizi yao na kufanya nao kikao. 


